• bg1

Monopole hasumiyaana amfani da su sosai a ƙasashen waje, ana nuna su da manyan kayan aiki da shigarwa, ƙananan buƙatun ma'aikata, masu dacewa don samar da yawa da shigarwa, da rage yawan farashi da kuma kula da inganci ta hanyar sarrafa kayan aiki da shigarwa. Sun kuma mamaye wani ɗan ƙaramin yanki. Koyaya, koma baya shine cewa duka sarrafawa da shigarwa suna buƙatar manyan injina, wanda ke haifar da ƙarin farashi a China. Bugu da ƙari, hasumiya tana da ƙaƙƙarfan ƙaura kuma bai dace da amfani da shi azaman amicrowave hasumiya. Har ila yau, yana buƙatar wasu yanayin sufuri da gine-gine a wurin shigarwa, da kuma buƙatun tushe mafi girma idan aka kwatanta da hasumiya mai tsayi uku. Ana ba da shawarar yin amfani da shihasumiyai guda-polea cikin wurare masu kyau na sufuri da yanayin shigarwa, ƙananan iska, da ƙananan tsayi.

img

A cikin birane, ana rarraba igiyoyi daban-daban a sama. Yadda za a bambanta tsakaninmonopoles na lantarkikumamonopoles na sadarwa?

1. Yadda za a bambance tsakanin igiyoyin wuta da igiyoyin sadarwa?

Ta hanyar tunawa da wasu hanyoyi masu sauƙi masu sauƙi, yana da sauƙi a yanke hukunci. Ana iya amfani da kayan, tsayi, layin lokaci, da alamomin sanduna don ganewa.

Dangane da kayan, 10 kV ikon monopoles an yi su da bututun ƙarfe dawatsa hasumiyai, tare da saman sandar ya kasance sama da mita 10 sama da ƙasa, yayin da 380V da ƙasa da igiyoyin wutar lantarki an yi su ne da igiyoyin siminti zagaye, waɗanda suke da "tsawo da ƙarfi". An yi amfani da igiyoyin sadarwa na zamani da sandunan murabba'i na katako ko kuma sandunan siminti, kuma suna da “siriri”.

Dangane da tsayi, nisan daga sandar wutar lantarki zuwa kasa yana tsakanin mita 10 zuwa 15, yayin da tsayin sandar wayar ya kai kusan mita 6.

Dangane da layukan zamani, ana jera layukan wutar lantarki ne cikin tsarin “layi mai hawa uku” ko kuma “layi mai hawa hudu”, kowane madugu yana da wani tazara mai nisa a kan sandar kuma yana goyan bayan kayan kariya, yayin da hanyoyin sadarwa ke hade, da layukan sukan yi karo.

Dangane da alamomi, sandunan wutar lantarki suna da alamomin layi da alamar lamba, tare da farar bango da jajayen haruffa, yayin da sandunan sadarwa suma suna da alamun zahirin sashin aiki, gabaɗaya tare da baƙar fata da farar haruffa.

2. Ta yaya za a tabbatar da amincin monopoles na lantarki?

Sarrafa monopolekuma layukan wutar lantarki ba su da wani tasiri ga lafiyar ɗan adam kuma suna da aminci ta fuskar aminci. Ana ba da izinin sandunan siminti su sami tsage-tsage na tsaye, amma tsayin tsaga bai kamata ya wuce milimita 1.5 zuwa 2.0 ba.


Lokacin aikawa: Agusta-20-2024

Aiko mana da sakon ku:

Ku rubuta sakonku anan ku aiko mana