Layukan watsawa sun ƙunshi manyan sassa biyar: madugu, kayan aiki, insulators, hasumiyai da tushe. Hasumiyar watsawa wani muhimmin bangare ne na tallafawa layukan watsawa, wanda ya kai sama da kashi 30% na jarin aikin. Zaɓin nau'in hasumiya mai watsawa ya dogara da yanayin watsawa (da'irar guda ɗaya, da'irori masu yawa, AC / DC, ƙarami, matakin ƙarfin lantarki), yanayin layi (tsari tare da layin, gine-gine, ciyayi, da sauransu), yanayin yanayin ƙasa, yanayin topographical da sauransu. yanayin aiki. Tsarin hasumiya na watsawa ya kamata ya dace da abubuwan da ke sama, kuma a tsara su a hankali bisa cikakkiyar kwatancen fasaha da tattalin arziki don cimma aminci, tattalin arziki, kariyar muhalli, da kyau.
(1) Abubuwan buƙatu don tsara hasumiya na watsawa da zaɓi don biyan buƙatun lantarki:
1. Wutar lantarki
2.Line tazara (tazarar layi, tazarar layi na tsaye)
3.Masaukarwa tsakanin layin da ke kusa
4.Kariya kusurwa
5. Tsawon igiya
6.V-string kwana
7. Tsawon tsayi
8.Attachment Hanyar (haɗe-haɗe ɗaya, haɗe-haɗe biyu)
(2) Inganta Tsarin Tsari
Tsarin tsarin ya kamata ya dace da bukatun aiki da kiyayewa (kamar kafa tsani, dandamali, da hanyoyin tafiya), sarrafawa (kamar walda, lankwasa, da dai sauransu), da shigarwa yayin tabbatar da aminci.
(3) Zaɓin Kayan Kaya
1. Haɗin kai
2. Bukatun tsari
3. Ya kamata a yi la'akari da haƙurin da ya dace don wuraren rataye (kai tsaye zuwa nauyin kaya mai mahimmanci) da matsayi mai sauƙi.
4. Abubuwan da aka haɗa tare da kusurwoyi masu buɗewa da tsarin eccentricity yakamata su sami juriya saboda lahani na farko (rage ƙarfin ɗaukar nauyi).
5. Ya kamata a yi taka tsantsan a cikin zaɓin kayan abu don abubuwan haɗin kai-axis, kamar yadda maimaita gwaje-gwajen ya nuna gazawar irin waɗannan abubuwan. Gabaɗaya, ya kamata a yi la'akari da tsayin gyare-gyare na tsawon 1.1 don abubuwan haɗin kai-daidaitacce, kuma ya kamata a ƙididdige rashin kwanciyar hankali bisa ga "Lambar Karfe."
6. Ya kamata abubuwan da aka yi amfani da su na igiya su sha toshe tabbatar da ƙarfi.
Lokacin aikawa: Agusta-15-2023