Kattai a sararin sama, wanda aka sani da hasumiya ta salula, suna da mahimmanci ga sadarwar mu ta yau da kullun. Ba tare da su ba za mu sami haɗin kai sifili. Hasumiyar salula, wani lokaci ana kiranta da rukunin yanar gizon, tsarin sadarwar lantarki ne tare da ɗorawa da eriya waɗanda ke ba da damar kewayen wurin yin amfani da na'urorin sadarwar mara waya kamar wayoyin hannu da rediyo. Kamfanin hasumiya ko mai ɗaukar waya mara waya ne ke gina hasumiya ta waya galibi lokacin da suke faɗaɗa kewayon hanyar sadarwar su don taimakawa samar da ingantacciyar siginar liyafar a wannan yanki.
Ko da yake akwai ɗimbin hasumiya ta wayar salula, yawancin mutane ba su san cewa ana iya rarraba su zuwa ɗaya daga cikin nau'ikan guda shida: monopole, lattice, guyed, stealth Tower, hasumiya na ruwa, da ƙaramin sandar salula.
A hasumiya monopolesandal guda ɗaya ce mai sauƙi. Tsarinsa na farko yana rage tasirin gani kuma yana da sauƙin ginawa, wanda shine dalilin da ya sa wannan hasumiya ta fi son masu haɓaka hasumiya.
A hasumiyar latticehasumiya ce mai zaman kanta wacce aka ƙera tare da sansanoni na rectangular ko triangular. Irin wannan hasumiya na iya zama mai kyau a wuraren da suka haɗa da ɗaure babban adadin bangarori ko eriya ta tasa. Za a iya amfani da hasumiya na lattice a matsayin hasumiya na watsa wutar lantarki, hasumiya ta tantanin halitta/radiyo, ko azaman hasumiya ta kallo.
A hasumiya guyedsiriri siriri ne tsarin karfe wanda ke daure da igiyoyin karfe a cikin kasa. Ana ganin waɗannan galibi a cikin masana'antar hasumiya saboda suna ba da ƙarfi mafi girma, mafi inganci, kuma suna da sauƙin shigarwa.
A hasumiyar sirrihasumiya ce ta monopole, amma a ɓoye. Yawancin lokaci suna cikin yankunan birane lokacin da suke buƙatar rage tasirin gani na ainihin hasumiya. Akwai bambance-bambance daban-daban ga hasumiya mai ɓoye: babban bishiyar ganye, bishiyar dabino, hasumiya ta ruwa, sandar tuta, sandar haske, allo, da sauransu.
Nau'in hasumiya na ƙarshe shine ƙaramin sandar tantanin halitta. Irin wannan rukunin tantanin halitta yana haɗe ta hanyar kebul na fiber optic kuma an saka shi zuwa tsarin da aka riga aka yi kamar haske ko sandar kayan aiki. Wannan yana sa su zama masu hankali, yayin da kuma kusantar su zuwa wayoyin hannu da sauran na'urori - fa'idar da za ta bayyana yayin da muke tafiya. Kamar hasumiya ko da yake, ƙananan sandunan salula suna sadarwa ta hanyar waya ta hanyar radiyo, sannan aika siginar zuwa intanet ko tsarin waya. Wani ƙarin fa'ida na ƙananan sandunan tantanin halitta shine cewa suna iya ɗaukar ɗimbin bayanai cikin sauri saboda haɗin fiber ɗin su.
Lokacin aikawa: Satumba-14-2023